slider10.jpg
slider5.jpg
slider8.jpg
slider6.jpg
slider11.jpg
slider9.jpeg
previous arrow
next arrow

Leo ni Jumapili tarehe 9 Juni, siku ya pili ya ziara ya kichungaji ya Askofu Willybard Lagho katika Parokia ya Muyeye. Sherehe ya parokia ya Mtakatifu Karoli Lwanga ilikuwa imesheheni matukio muhimu na yenye baraka nyingi kwa waumini wote.

Asubuhi, Askofu Lagho aliongoza misa takatifu, akianza kwa utabaruku wa altare mpya ya kanisa. Tukio hili lilikuwa la kipekee na la heshima kubwa, likimaanisha mwanzo mpya wa safari ya kiroho kwa parokia hii.

Wakati wa misa, Askofu Lagho alitoa sakramenti ya Kipaimara kwa vijana kumi na watano waliokuwa wamejiandaa vyema kwa kupokea sakramenti hiyo. Waliohudhuria waliguswa sana na hotuba yake, ambapo alihimiza waumini wote kuishi maisha ya utakatifu na uadilifu. Alisisitiza kuwa wale wanaotenda mapenzi ya Mungu ndio ndugu wa kweli wa Yesu Kristo.

Askofu pia alionesha upendo wake kwa wale watoto kumi waliopokea sakramenti ya Ekaristi Takatifu kwa mara ya kwanza. Kwa maneno ya hekima, aliwapa moyo wa kuendelea kuwa imara katika imani yao na kujitahidi kila siku kuwa karibu na Mungu.

Katika hotuba yake, Askofu Lagho alikemea vikali ubaguzi wa aina yoyote ndani ya kanisa, parokia, na jimbo kwa ujumla. Alikumbusha waumini kuwa sote ni wamoja mbele za Mungu na kwamba hakuna anayepaswa kujitenga na wengine kwa sababu ya tofauti za kabila, rangi, au hali ya kiuchumi. Alisema wazi kuwa asiyetenda mapenzi ya Mungu anajitenga mwenyewe kutoka undugu wa Kristo.

 

Baada ya misa, Baba Askofu alishiriki katika hafla fupi ya parokia ambapo aliweza kuzungumza moja kwa moja na waumini, akiwatia moyo na kuwashauri jinsi ya kuimarisha imani yao na kuishi kwa amani na upendo.

Ziara ya Askofu Lagho iliwacha alama ya kudumu katika nyoyo za waumini wa Parokia ya Muyeye. Ilikuwa ni siku yenye furaha, baraka, na mafundisho muhimu ambayo yataendelea kuwaongoza katika safari yao ya kiroho.